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TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA
Huduma yoyote au bidhaa zinazotolewa ambazo haziambatani na viwango vilivyo hapo juu au 
afisa yeyote ambaye hatimizi ahadi za uungwana na ubora katika utoaji wa huduma anapaswa 

kuripotiwa kwa:

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

REPUBLIC OF KENYA

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

Kufikia tovu� ya shirika 
mitandao  ya kijamii kupata 
sasisho za kila mara.

5 Utoaji wa 
mafunza kazi
ya viwanda.

Kupi�a tovu� ya shirika
kuomba fursa ya mafunzo 
kazini.

Bila malipo. Kukiri 
kupokea 
barua ya 
ombi ndani 
ya siku 14 za 
kazi.

Kuwajulisha 
waombaji 
waliofaulu na 
ambao 
hawajafaulu 
ndani ya siku 
15 kila baada 
ya robo ya 
mwaka.

6 Utoaji wa 
habari na 
mahusiano ya 
wateja.

Ombi la habari kupi�a njia 
ya kupiga simu.

Kuomba habari kupi�a 
barua pepe,barua, tovu� na 
mitandao ya kijamii.

Kutembelea ofisi za shirika 
kuuliza maswali ana kwa 
ana.

Bila malipo. Kupokea simu 
ndani ya mlio 
wa 3 na 
kurudisha 
majibu mara
moja.

Kujibu barua 
pepe na 
mitandao ya 
kijamii ndani 
ya masaa 24 
kama habari 
itakikanayo 
haihitaji 
mashauriano 
zaidi.

Kujibu barua 
ndani ya siku 
saba za kazi 
baada ya 
kuipokea.

Sasisho la 
tovu� ni la 
kuendelea.

Kuendelea.

7 Kushughulikia
malalamiko na 
maoni.

Kutoa malalamiko kupi�a 
complaints@Ksa.go.ke

Bila malipo. Kukiri 
kupokea 
malalamiko 
ndani ya siku 
2 za kazi

Kusuluhisha 
malalamiko 
ndani ya siku 
14 za kazi

8 Usajili wa 
watoaji 
huduma na 
bidhaa

Kufuata mamlaka ya udhibi� 
na ununuzi wa umma na 
uuzaji wa mali Act 2015.

Bila malipo. Ndani ya siku 
14 za kazi

9 Malipo ya 
bidhaa 
zilizopokelewa 
na huduma 
zilizotolewa. 

Kuwasilisha Ankara/Agizo la 
ununuzi wa 
ndani(L.P.O)/Agizo la 
usambazaji wa 
ndani(L.S.O)/Che� cha 
kukamilisha/Bidhaa/Huduma 
na no� ya utoaji.

Bila malipo. Ndani ya siku 
14 baada ya 
kuwasilisha 
ha� 
zinazohitajika

                                             MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI
NAMBARI HUDUMA HITAJI LA KUPATA HUDUMA GHARAMA YA 

HUDUMA(SHILINGI 
ZA KENYA)

MUDA WA 
KUTEKELEZA

1 Ushauri
kuhusu
mikataba,
sera, sheria na 
udhibi� wa 
mifumo ya 
anga ya juu.

Ombi la habari kupi�a fomu 
ya mawasiliano iliyo ka�ka 
tovu� ya shirika na 
kutembelea ofisi kuuliza 
maswali ana kwa ana.

Kujisajili kupokea sasisho. 
(Hiari)

Kufikia tovu� ya shirika 
kupata maelezo ya kila mara 
kuhusu sera,sheria na 
udhibi� wa miundombinu

Bila malipo. Kuendelea

2 Ushauri
kuhusu
mifumo na 
miundombinu
ya anga ya juu.

Ombi la habari kupi�a kwa 
tovu� ya shirika na 
kutembelea ofisi za shirika 
kuuliza maswali ana kwa ana

Kujisajili kupokea 
sasisho(hiari)

Kufikia tovu� ya shirika na 
mitandao ya kijamii kupata 
sasisho za kila mara.

Bila malipo. Kuendelea

3 Utoaji huduma 
zinazodhibi�
data na picha
za satalai�.

Ombi la habari kupi�a tovu� 
ya shirika na kutembelea 
ofisi za shirika kuuliza 
maswali ana kwa ana

Kwa mujibu wa 
msingi wa kesi.

Azimio la chini la 
picha za 
satalai�(zaidi ya 
mita 10) 
Azimio la juu la 
picha za 
satalai�(chini ya 
mita 10)

Siku 3 za kazi 
baada ya 
kupokea 
ombi.

Siku 20 za 
kazi baada ya 
kupokea 
ombi

4 Elimu ya 
angaza juu na 
ufahamu
wake.

Ombi la habari kupi�a tovu� 
ya shirika na kutembelea 
ofisi za shirika kuuliza 
maswali ana kwa ana.

Bila malipo. Kuendelea

www.ksa.go.ke

HITAJI LA KUPATA HUDUMA GHARAMA YA 
HUDUMA (SHILINGI 
ZA KENYA)

MUDA WA 
KUTEKELEZA

Ombi la habari kupitia fomu ya
mawasiliano iliyo katika tovuti ya
shirika na kutembelea ofisi kuuliza 
maswali ana kwa ana.

Kujisajili kupokea sasisho. (Hiari)

Kufikia tovuti ya shirika kupata
maelezo ya kila mara kuhusu sera,
sheria na udhibiti wa miundombinu

Ushauri
kuhusu
mikataba,
sera, sheria na 
udhibiti wa 
mifumo ya 
anga ya juu.

Bila malipo Kuendelea1.

Ombi la habari kupitia kwa tovuti ya 
shirika na kutembelea ofisi za
shirika kuuliza maswali ana kwa ana

Kujisajili kupokea sasisho(hiari)

Kufikia tovuti ya shirika na mitandao 
ya kijamii kupata sasisho za kila 
mara.

Ushauri
kuhusu
mifumo na 
miundombinu
ya anga ya juu.

Bila malipo Kuendelea2.

Ombi la habari kupitia tovuti 
ya shirika na kutembelea 
ofisi za shirika kuuliza 
maswali ana kwa ana

Utoaji huduma 
zinazodhibiti
data na picha
za satalaiti.

Kwa mujibu wa 
msingi wa kesi.

Azimio la chini la 
picha za satalaiti (zaidi ya 
mita 10) 

Azimio la juu la picha za 
satalaiti (chini ya mita 10)

Siku 3 za kazi 
baada ya 
kupokea ombi.

Siku 20 za kazi 
baada ya
kupokea ombi

3.

NAMBARI HUDUMA

Ombi la habari kupitia tovuti 
ya shirika na kutembelea 
ofisi za shirika kuuliza maswali
ana kwa ana.

Kufikia tovuti ya shirika 
mitandao ya kijamii kupata 
sasisho za kila mara.

Elimu ya 
angaza juu na 
ufahamu
wake.

Bila malipo Kuendelea4.

Kupitia tovuti ya shirika
kuomba fursa ya mafunzo 
kazini.

Utoaji wa 
mafunza kazi
ya viwanda.

Bila malipo Kukiri kupokea 
barua ya ombi ndani 
ya siku 14 za kazi.

Kuwajulisha
waombaji 
waliofaulu na 
ambao hawajafaulu 
ndani ya siku 15 kila 
baada ya robo ya 
mwaka.

5.

Kutoa malalamiko kupitia 
complaints@Ksa.go.ke

Kushughulikia
malalamiko na 
maoni.

Bila malipo Kukiri kupokea 
malalamiko ndani
ya siku 2 za kazi

Kusuluhisha 
malalamiko ndani
ya siku 14 za kazi

7.

Kufuata mamlaka ya udhibiti 
na ununuzi wa umma na 
uuzaji wa mali Act 2015.

Usajili wa watoaji 
huduma na bidhaa

Bila malipo Ndani ya siku 
14 za kazi

8.

Kuwasilisha Ankara/Agizo la 
ununuzi wa ndani (L.P.O)/Agizo la 
usambazaji wa ndani(L.S.O)/Cheti 
cha kukamilisha/Bidhaa/Huduma 
na noti ya utoaji.

Malipo ya 
bidhaa 
zilizopokelewa 
na huduma 
zilizotolewa. 

Bila malipo Ndani ya siku 14 
baada ya 
kuwasilisha hati 
zinazohitajika

9.

Ombi la habari kupitia njia ya
kupiga simu.

Kuomba habari kupitia 
barua pepe,barua, tovuti na 
mitandao ya kijamii.

Kutembelea ofisi za shirika kuuliza 
maswali ana kwa ana.

Utoaji wa 
habari na 
mahusiano ya 
wateja.

Bila malipo Kupokea simu 
ndani ya mlio wa
3 na kurudisha 
majibu mara moja.

Kujibu barua 
pepe na mitandao 
ya kijamii ndani ya 
masaa 24 kama 
habari itakikanayo 
haihitaji 
mashauriano zaidi.

Kujibu barua ndani 
ya siku saba za
kazi baada ya 
kuipokea.

Sasisho la tovuti ni 
la kuendelea.

Kuendelea.

6.


